Gửi đến một người bạn của tôi, King Vampire - VipLam.Net - Cộng Đồng Víp Lắm

Go Back   VipLam.Net - Cộng Đồng Víp Lắm > Cầu Nối Tâm Hồn > Bạn Bè - Tình Yêu - Cuộc Sống > Nhật Kí Online

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-01-2012, 05:48PM
Hasha's Avatar
Hasha Hasha is offline
Công thần

Lượt xem: 358
Cảm ơn: 179
Được Like 364 lần
Default Gửi đến một người bạn của tôi, King Vampire

Gửi đến một người bạn của tôi, King Vampire
( Bài viết chia sẻ trên hệ thống website của VipLam.Net )

Gửi tới người bạn của tôi, King Vampire

Mình không còn nhớ mình đã bắt gặp bạn như thế nào, ngày nào, giờ nào và phút nào. Tha lỗi cho sự vô tâm của mình nhé!^^ Nhưng bạn biết không, mình nhớ ngày sinh nhật của bạn, nhớ bạn từng nói không thích ăn thịt, không thích gia vị, nhớ bạn thích màu đỏ, thích ăn bim bim mà lười ăn cơm, nhớ bạn hay nói “bựk mình rồi nha” khi có chuyện gì đó gây khó dễ cho bạn, nhớ bạn từng nói bạn có làn da rất mỏng, chỉ quệt nhẹ thôi cũng bị xước…Gì nữa nhỉ?? Mình già rồi, nên trí nhớ chỉ được đến đây thôi!^^

Mình biết, đã không ít lần bạn đã nhầm mình với 1 ai đó. Nhưng mình không buồn đâu! Vì mình biết, bạn có những cảm xúc cần được giải tỏa. Bạn là bạn mình. Hơn nữa, mình cũng chưa hiểu tình yêu là gì nên cũng không thể khuyên bạn một lời khuyên đúng nghĩa. Bạn của mình ah, mình xin lỗi vì không làm được gì cho bạn cả!

Mình không hiểu tại sao và từ bao giờ bạn đã bắt đầu gọi mình là “px”. Bạn có biết không? Lần đầu tiên bị gọi như thế, mình đã đứng hình, sau đó dở khóc dở cười. Mình cảm thấy cách xưng hô đó thật là kì quặc, và cho đến bây giờ mình vẫn thấy không thể nào quen được. Nhưng phải đồng ý với bạn, xưng hô như thế đúng là rất dễ thương ^^

Bạn đã làm mình cười rất nhiều và cũng muốn nổi điên lên rất nhiều. Bạn khiến mình nhận ra nhiều thứ, như, cách nói chuyện như thế nào khiến đối phương nín lặng, biết quí trọng bản thân, biết suy nghĩ kĩ những điều sắp làm, biết thẳng thắn với tình cảm của chính mình,…

Mình nhận ra từ khi biết bạn, mình ngủ ngon hơn. Có lẽ do bạn đã nhắn tin cho mình trước khi bạn đi ngủ và thường thì mình không thể đáp lại (vì mình đang ngủ mà^^) Mình biết, những lúc ấy bạn thấy rất trống vắng, và có thể, bạn mong có một vòng tay ôm lấy bạn. Mình xin lỗi vì đã không thể reply tin nhắn của bạn và nói với bạn một câu “uhm, ngủ ngon~ khuya lắm rồi đấy!”

Khi bạn nói với mình, bạn sắp biến mất, biến mất mãi mãi, mình thấy rất buồn. Mình đã nghĩ : “ bạn của tôi, bạn giết tôi rồi! Bạn xuất hiện trong cuộc sống của tôi, bạn khiến tôi quen với sự hiện diện của bạn. Nếu không có bạn, tôi biết mình sẽ như thế nào đây?? Thói quen là một thứ đáng sợ lắm đó!...”. Nhưng mình cũng vui. Vì như thế đồng nghĩa với việc bạn muốn thoát ra thế giới ảo, bạn đã sẳn sàng đối mặt với cuộc sống thực tại và khép lại những khoảng đen trong quá khứ, tái tạo một tương lai trong đó bạn là một người nổi bật. Bạn của tôi, bạn có thể làm được tất cả, chỉ cần bạn có lòng tin!!

Và, bạn của tôi, bạn nói mình cứng đầu, nhưng bạn cũng là một kẻ cứng đầu đấy!

Những dòng cuối cùng này mình sẽ nói đơn giản thôi. Bạn của tôi ah, tôi yêu bạn. Tôi sẽ mãi nhớ bạn. Hãy luôn mạnh khỏe và vui vẻ nhé!

BÀI CÙNG CHUYÊN MỤC

Chữ Ký Của Hasha
Tôi tự hào vì mình là một E.L.F
Ever lasting friends

thay đổi nội dung bởi: Hasha, 13-01-2012 lúc 05:55PM
Có 2 lời Cảm Ơn dành cho Hasha trong bài viết này
Hà Dím (14-01-2012), liar_king_vampire (13-01-2012)
( Click vào quảng cáo mỗi ngày để ủng hộ diễn đàn phát triển CÁM ƠN TẤT CẢ )

Old 13-01-2012, 06:23PM
liar_king_vampire's Avatar
liar_king_vampire liar_king_vampire is offline
Công thần

Lượt xem: 358
Cảm ơn: 517
Được Like 202 lần

đúng là ngốc thật! chỉ có busy mấy ngày tết nên sẽ off...qua tết onl trở lại...có die đâu mà biến mất mãi mãi! với lại....px hasha thật là ngốc! làm gì mà có chuyện nhầm lẫn với ai đó!!! đúng là ngốc....dễ thương thật!!!
Chữ Ký Của liar_king_vampire love's 0! dù cho có thêm bao nhiêu thì cũng chỉ nhận lấy thất bại...
nhưng 0 lại là điểm khởi đầu của tất cả mọi thứ, nếu k có bắt đầu thì làm sao có kết thúc!!!

................
Tình yêu ko có nghĩa yêu 1 người hoàn hảo mà là yêu hoàn hảo 1 người rất bình thường. Tình yêu ko “kết thúc có hậu” bởi nó chẳng bao giờ kết thúc.

thay đổi nội dung bởi: liar_king_vampire, 13-01-2012 lúc 06:39PM
Trả lờiGởi Ðề Tài Mới

Tags
bạn , của , gửi , king , một , người , tôi , vampire , đến

Khung soạn thảo công thức Toán, Lý, Hóa ...

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn